Cúp C2

All posts tagged Cúp C2

Liệu những cầu thủ như Erling Braut Haaland và bản hợp đồng mới của Manchester United Bruno Fernandes có thể chơi ở vòng loại trực tiếp không?

Các quy tắc là gì?

Cup-tied là quy định về việc một cầu thủ không được khoác áo hai câu lạc bộ trong cùng một giải đấu.

Như đã áp dụng trong một vài mùa giải cho đến nay, mỗi ứng cử viên cho vòng loại Cúp C1 và Cúp C2 Châu Âu đều được phép đăng ký tối đa ba cầu thủ đủ điều kiện mới. Tuy nhiên, kể từ mùa giải trước, sẽ không còn vấn đề gì nếu những cầu thủ đó đã chơi trong giải đấu cho một câu lạc bộ các, hoặc cho một câu lạc bộ khác vẫn còn trong giải đấu.

Khi nào việc thay đổi đội hình sẽ được xác nhận?

Các câu lạc bộ phải thông báo thay đổi đội hình mong muốn của họ muộn nhất trước 24:00 CET ngày 3 tháng Hai. Khi các thay đổi của tất cả các đội được UEFA chấp thuận trong mỗi giải đấu, danh sách đầy đủ  và chi tiết sẽ được công bố trên UEFA.com.

Các quy định chính xác như thế nào?

Dưới đây là các trích đoạn có liên quan từ các quy định chính thức của UEFA Champions League:

45.01 Kể từ vòng 16 đội, một câu lạc bộ có thể đăng ký tối đa ba cầu thủ đủ điều kiện mới cho các trận đấu còn lại trong giải đấu hiện tại. Việc đăng ký này phải được hoàn thành trước ngày 3 tháng Hai năm 2020 (24:00 CET). Thời hạn này không thể được gia hạn.

45.02 Bất kỳ hoặc tất cả các cầu thủ trong số hạn ngạch 3 người ở trên có thể đã được đưa vào một câu lạc bộ khác trong giai đoạn vòng loại, vòng play-off hoặc vòng bảng của Cúp C1 hoặc Cúp C2 Châu Âu.

Để biết thêm chi tiết về đăng ký cầu thủ ở giai đoạn này của mùa giải, hãy xem đầy đủ Điều 45 của quy định.

Và các trích xuất có liên quan từ các quy định chính thức của UEFA Europa League:

43.01 Kể từ vòng 32 đội, một câu lạc bộ có thể đăng ký tối đa ba cầu thủ đủ điều kiện mới cho các trận đấu còn lại trong giải đấu hiện tại. Việc đăng ký này phải được hoàn thành trước ngày 3 tháng Hai năm 2020 (24:00 CET). Thời hạn này không thể được gia hạn.

43.02 Bất kỳ hoặc tất cả các cầu thủ từ hạn ngạch trên có thể đã được đưa vào một câu lạc bộ khác trong giai đoạn vòng loại, vòng play-off hoặc vòng bảng của UEFA Champions League hoặc UEFA Europa League.

Để biết thêm chi tiết về đăng ký cầu thủ ở giai đoạn này của mùa giải, hãy xem đầy đủ Điều 43 của quy định.